รบกวนสอบถามค่ะ ว่าเจ้าต้นนี้คือต้นอะไร

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ จขกท.เป็นคนด้อยเรื่องต้นไม้มากค่ะ มือร้อนปลูกอะไรก็ไม่งามค่ะ ที่บ้านก็มีต้นไม้กระถางไม่กี่ต้น ที่สวยเพราะร้านที่ซื้อเขาเลี้ยงมาดีตอนนี้ย้ายไปแล้ว ปรกติมีอะไรจะปรึกษาร้านนี้ค่ะ ต้นไม้จะสวยมากเลยช่วงนั้น
แต่วันนี้พึ่งสังเกตุเห็นเจ้าก่อนี้มันอยู่ในกระถางค่ะ คิดว่าคงเป็นวัชพืชค่ะ มันขึ้นแทรกกับต้นไม้เจ้าของกระถาง
ไม่ทราบว่า จขกท. เข้าใจถูกไหมคะ วิธีกำจัดทำอย่างไรได้บ้างคะ และจะขอคำแนะนำการดูแลต้นไม้ง่ายๆด้วยค่ะ
บางทีต้นส้มจิ๋วใบมันด่างๆขาวๆด้วย มดเยอะด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่